16/02/2020 | 230 |
0 Đánh giá

Nhà tôi hiện thời là nhà cấp 4, nay các con đã lớn cần có không gian riêng nên tôi muốn đúc thêm một tầng lầu nữa. Trường hợp này tôi có cần phải xin giấy phép xây dựng không? Hồ sơ cần chuẩn bị những gì? Xin cảm ơn

XÂY THÊM TẦNG CÓ PHẢI XIN GIẤY PHÉP XÂY DỰNG KHÔNG?

Điểm g Khoản 2 Điều 89 Luật xây dựng 2014 quy định: Công trình sửa chữa, cải tạo, lắp đặt thiết bị bên trong công trình không làm thay đổi kết cấu chịu lực, không làm thay đổi công năng sử dụng, không làm ảnh hưởng tới môi trường, an toàn công trình thì không phải xin giấy phép xây dựng.

Tuy nhiên, trường hợp của Anh/Chị, Anh/Chị muốn xây thêm một tầng lầu mới trên nền móng của căn nhà hiện tại, do vậy đã làm thay đổi kết cấu chịu lực của ngôi nhà nên Anh/Chị cần phải xin giấy phép xây dựng. Hồ sơ đề nghị cấp giấy phép xây dựng đối với trường hợp sửa chữa, cải tạo công trình bao gồm những giấy tờ sau:

- Đơn đề nghị cấp giấy phép sửa chữa, cải tạo công trình.

- Bản sao một trong những giấy tờ chứng minh về quyền sở hữu, quản lý, sử dụng công trình, nhà ở theo quy định của pháp luật.

- Bản vẽ, ảnh chụp hiện trạng của bộ phận, hạng mục công trình, nhà ở riêng lẻ đề nghị được cải tạo.

Xin giấy phép xây dựng

========================================
THÀNH CÔNG GROUP - DỊCH VỤ GIẤY TỜ NHÀ ĐẤT
☎️ HOTLINE: 0937427070

Tuyển Cộng tác viên - 0937427070

ĐỊA CHỈ: 102/13 Đường số 16, Phường Bình Hưng Hòa, Bình Tân.

========================================

 Hơn 10 năm hoạt động trong lĩnh vực dịch vụ làm giấy tờ nhà đất.
 Hơn 10.000 khách hàng đã sử dụng dịch vụ của Chúng tôi.
 Chỉ 08 ngày hoàn thành thủ tục sang tên, đổi sổ.
 Chỉ lấy phí khi hoàn thành hồ sơ.
Đội ngũ tư vấn chuyên nghiệp - đến tư vấn miễn phí tại nhà khách hàng.
 Chi phí làm dịch vụ cạnh tranh.


(*) Xem thêm

Bình luận